Cần đăng nhập để tiếp tục

Bạn chưa đăng nhập, vui lòng đăng nhập để sử dụng chức năng này

Đăng ký ngay

Được giao kết hợp đồng lao động với nhiều NSDLĐ?

Báo Lao Động6 tháng trước

Theo quy định của Bộ luật lao động 2012, người lao động được quyền giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động.

Bạn L.T.N.T - Email: tagiaanXXX@gmail.com hỏi: Tôi là Y sĩ trung cấp làm hợp đồng thời vụ với trường học. Một người được làm việc cho trường?

Luật sư Phạm Thị Thúy Kiều - Văn phòng Luật sư số 6, Đoàn Luật sư TP. Hà Nội trả lời:

Điều 21 BLLĐ quy định

Người lao động có thể giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, nhưng phải bảo đảm thực hiện đầy đủ các nội dung đã giao kết.

Trong trường hợp giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, việc tham gia bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế của người lao động được thực hiện theo quy định của Chính phủ.

Do đó, bạn có thể  ký HĐLĐ  với bao nhiêu trường là tùy thuộc khả năng đáp ứng yêu cầu theo HĐLĐ của bạn.

Hãy liên hệ tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 19008088 - gọi ĐDN: 0961360559 để nhận được câu trả lời nhanh chóng, kịp thời hoặc gửi email cho chúng tôi: tuvanphapluat@laodong.com.vn hoặc đến 51 Hàng Bồ, Hà Nội và 39 Trương Định, P6, Q3, TPHCM để được Luật sư tư vấn trực tiếp.

Q.Hùng (ghi)

Bạn nghĩ sao về nội dung này?

  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0